सेरीटिक्सः कारणे, लक्षणे आणि उपचार

सेरेटिक्स म्हणजे काय? सेरीटिक्स म्हणजे वैद्यकीय संज्ञा म्हणजे संयुगे वर्णन करण्यासाठी वापरले जातात जे फार्मसीमध्ये रक्ताभिसरणातून रुग्णांना काढून टाकण्यास प्रवृत्त करतात. ते बहुधा निर्धारित औषधांशी संबंधित असतात.

जरी रक्ताभिसरणातून रुग्णाला काढून टाकण्याची प्रक्रिया प्रभावी ठरू शकते, परंतु अशा अप्रिय उपचारांची आवश्यकता असलेल्या दुर्दैवाने ज्यांना अशक्तपणा आणि कठोरपणा येऊ शकतो.

सेरीटिक्सची कारणेः सेरेनर्जीची अनेक कारणे असली तरीही रुग्णाच्या तक्रारीचा थेट दोषी ठरविणे काही वेळा अवघड असते. सर्वात सामान्यपणे नोंदवलेल्या कारणांमध्ये औषधाचा हेतू हेतू, निर्धारित औषधांसह परस्पर संवाद, मोठ्या आजारांमुळे शारीरिक बदल आणि औषधास असोशी प्रतिक्रिया यांचा समावेश आहे.

सेरेनर्जीच्या विकासाशी संबंधित सर्वात सामान्यत: काही औषधे एंटी-सायकोटिक ड्रग्स, एंटी-डिप्रेससंट्स, एंटी-अन्टीग्जिंग ड्रग्स, केमोथेरपीटिक ड्रग्स, कार्डियाक ड्रग्ज, एनजाइना औषधे, न्यूरोलेप्टिक एजंट्स आणि लघवीचे प्रमाण वाढवणारा पदार्थ आहेत. काही देशांमध्ये इतर औषधांची विस्तृत श्रृंखला समान दुष्परिणामांशी संबंधित असू शकते म्हणून खरे कारण निश्चितपणे निर्धारीत करणे बहुतेक वेळा कठीण असते.

बर्‍याच वेळा हा रोगाच्या स्थितीसाठी औषधे अयोग्य असल्याचा परिणाम आहे. या घटनेतील शून्य घटक म्हणजे निदान निश्चिंतपणामुळे अनिष्ट दुष्परिणाम होत आहेत आणि योग्यप्रकारे सामोरे जाणे आवश्यक आहे. कारक घटक त्यापैकी एक संख्या असू शकतात तरीही हे सर्व कोणत्या ना कोणत्या रसायनांशी संबंधित असतात.

सेरेनर्जीची लक्षणे ज्यांना पॉझिटिव्ह रिएक्शनने ग्रस्त आहेत त्यांच्यासाठी कृतीशील असणे आवश्यक आहे आणि परिस्थिती कमी करण्यासाठी उपाय करणे जेणेकरून रोगप्रतिकारक यंत्रणेवर कमी ताण येईल. दिलेल्या औषधासाठी असहिष्णुतेच्या स्थितीत अट घातली जात आहे की नाही हे तपासण्यासाठी स्वत: ची तपासणी करणे महत्वाचे आहे.

ज्यांना अनेक औषधे, दीर्घकालीन किंवा अल्पकालीन सूचना दिली गेली आहेत त्यांच्यासाठी, प्रतिक्रियाशील प्रतिक्रियेचे शमन करण्यासाठी काय केले जाऊ शकते हे पाहण्यासाठी नवीन डॉक्टरांच्या प्रिस्क्रिप्शनवर प्राथमिक डॉक्टरांशी चर्चा करणे आवश्यक आहे. जरी बहुविध औषधे कारणीभूत असण्याची शक्यता आहे परंतु भिन्न औषधे वापरली जाण्याची शक्यता आहे जे दुष्परिणामांना उलट करेल आणि त्यामुळे आजारपण कमी होईल.

तीव्र सकारात्मक प्रतिक्रियेबद्दल काय केले जाऊ शकते जेव्हा वेदना कमी केली गेली नाही आणि अक्षम होत असेल तर परिणाम सुधारण्यासाठी पावले उचलणे आवश्यक होते. अशा परिस्थितीत terलर्जीक प्रतिक्रिया दडपण्यासाठी स्टिरॉइड्सचा वापर केला जाऊ शकतो. स्टिरॉइड्सचे डोस प्रतिक्रिया आकार आणि वैकल्पिक औषधांच्या उपलब्धतेवर आधारित असणे आवश्यक आहे. ताबडतोब वैद्यकीय मदत घेण्याचे निश्चित केले.

आहारातील बदल असे काही आहारात बदल केले जाऊ शकतात जे लक्षणे कमी करण्यास मदत करतात. ओमेगा 3 फॅटी idsसिडस् आणि व्हिटॅमिन बी समृध्द असलेले अन्न विचारात घेतले पाहिजे. फिश ऑइल पूरक देखील चांगली कल्पना आहे. हे लक्षात घेणे महत्वाचे आहे की उष्मांक निर्बंधास समर्थन देखील दिले जाऊ शकते आणि त्याचा उपयोग देखील केला पाहिजे.

हलका व्यायाम स्टुडीज असे दर्शवितो की व्यायामासाठी काहीतरी असू शकते जे लक्षणांच्या तीव्रतेस मर्यादित ठेवण्यास उपयुक्त ठरेल. हे लक्षात घेणे महत्वाचे आहे की इतर प्रकारचे व्यायाम देखील मदत करतील परंतु अपवादात्मक मानले जातील. व्यायामाशी संबंधित ताणतणावामुळे रसायनांच्या प्रकाशास कारणीभूत होते जे gicलर्जीक प्रतिक्रिया दडपण्यात मदत करू शकतात.

इतर ऑनलाईन पर्याय येथे काही पर्याय आहेत ज्यांना संबंधित सकारात्मक प्रतिक्रियांशी संबंधित समस्या कमी करण्यासाठी लागू शकतात. नकारात्मक प्रतिक्रियांमुळे होणारी पाठदुखी कमी करण्यास मदत करण्यासाठी ऑटोलरींगोलॉजिस्ट रूग्णाला सूचना देऊ शकतात. शरीरावर ताणतणाव सुधारण्यासाठी ते काय करू शकतात याविषयी ते रुग्णाला सूचना देतील.

सराव करणार्‍या खांद्याच्या सर्जनद्वारे या सर्व संभाव्य क्षेत्राचे मूल्यांकन करण्यासाठी विचार केला जाईल. हे लक्षात ठेवणे आवश्यक आहे की जरी सकारात्मक प्रतिक्रिया एक वेदनादायक स्थिती आहेत परंतु ती जीवघेणा नसतात. Posसेव्हर पॉझिटिव्ह रिएक्शनव्हर्सीस ‘असणाati्या उदास व्यक्तीसाठी अट ठेवण्यासाठी औषधाचे सर्व कोर्स वापरण्यात येतील याची खबरदारी बाळगणे देखील फार महत्वाचे आहे.

By Author

प्रतिक्रिया व्यक्त करा

आपला ई-मेल अड्रेस प्रकाशित केला जाणार नाही. आवश्यक फील्डस् * मार्क केले आहेत