जिममध्ये वजन कमी होत नाही? हे का आहे!

आपल्या सर्वांना हे माहित आहे की जर आपल्याला वजन कमी करायचे असेल आणि आकार मिळाला असेल तर जिममध्ये जाणे आणि नियमितपणे व्यायाम करणे महत्वाचे आहे. सध्याच्या अर्थव्यवस्थेसह, तथापि, बरेच लोक व्यायामशाळेत जाणे आणि जिमच्या सदस्यावर काय खर्च करायचे हे सांगत नसतात. का नाही अशी काही कारणे येथे आहेतः

आपल्याकडे फक्त जिमवर जाण्यासाठी वेळ नव्हता.

जेव्हा आपण निरोगी आणि तंदुरुस्त राहण्याचा प्रयत्न करीत आहात, तेव्हा आपल्याकडे व्यायामशाळेत जाण्यासाठी आणि कसरत करण्यासाठी वेळ नसतो! फिटनेस म्हणजे फक्त व्यायामशाळा मारणे आणि कसरत करणे हेच नाही, ज्यात खूप वेळ लागू शकतो. आपल्याला कसरत करण्यासाठी देखील वेळ काढण्याची आवश्यकता आहे. मुले, कार्य, शाळा या सर्व मागण्या खरोखर आपला रिक्त वेळ खाऊ शकतात, खासकरून जर आपल्याला आकारात आणि आपल्या आयुष्याच्या सर्वोत्तम आकारात जायचे असेल तर!

तुम्ही खूप काम करता आणि मग तुम्ही पैसे खर्च करता.

हे सर्व यावर अवलंबून आहे: आपण खूप काम करता आणि मग आपण पैसे खर्च करता. आणि तंदुरुस्तीची साधने खरेदी केल्याने खरंच खूपच पैसा खाऊ शकतो.

जेव्हा फिटनेस येतो तेव्हा गोड शेवट इतका चांगला नसतो.

आपण तंदुरुस्त होण्याचा प्रयत्न करीत असताना आपण त्यास खरोखर प्राधान्य दिले पाहिजे. तरीही, आपण उठून व्यायाम करायला गेलात तर ते अगदी सोपे होईल (आणि इतके अर्थ प्राप्त होईल) पण तसे होणार नाही … म्हणून तुम्ही कठोर परिश्रम करा, मीटिंग झाल्यावर कामावर जा. आणि जेव्हा काहीही चालू नसते तेव्हा कार्य करा, परंतु तसे होणार नाही.

व्यायामशाळेत जाणे एक संघर्ष आहे, आपण पहा. आपल्याला खरोखर गरज आहे की बाहेर काम करणे आणि खाणे हे एक स्वस्थ मार्ग आहे जे फक्त खूपच क्लिष्ट नाही आणि हे सर्व घरी केले जाऊ शकते. आपल्याला निरोगी होण्यासाठी कोणत्याही फॅन्सी उपकरणे, वजनाची किंवा व्यायामाची सदस्यता देखील आवश्यक नाही.

बरोबर खाणे कठीण आहे.

सर्व वेळ निरोगी खाणे कठीण आहे. कार्य, मुले, चर्च आणि इतर सर्व काही दरम्यान, निरोगी निवडी करण्यावर लक्ष केंद्रित करणे कठीण आहे. पण हे अशक्य नाही. येथे निरोगी खाण्याचे काही सोप्या मार्ग आणि तरीही आपल्या कॅलरी पहा.

  1. कच्च्या फूड रेस्टॉरंटमध्ये जा आणि तेथे कोशिंबीर खा. आपला स्वतःचा कोशिंबीर तयार करा अ‍ॅडव्हान्सड मोड येथे आहे आणि पॉवर लंचसाठी तो छान आहे. फक्त कोशिंबीर शेफला कोणत्याही कोशिंबीर साहित्य, फी किंवा अशा प्रकारच्या अन्य गोष्टींबद्दल विचारू नका. ती एक वैयक्तिक निवड करा.

२. स्वतःची प्रोटीन बार वाहून घ्या.

प्रथिने पट्ट्या सामान्यत: स्वस्त असतात आणि फ्राईजमधून तुमचे पैसे वाचवतात. आपण मुलांसाठी स्नॅक देखील पॅक करू शकता. वजन कमी करण्यासाठी आणि निरोगी होण्यासाठी आपल्या यशासाठी हे इष्टतम ठरेल!

  • जंक फूड कापून टाका.

बहुतेक जंक फूड अस्वस्थ असतात, अगदी कमी चरबी किंवा साखर-नसलेले लेबल देखील. तर आपण काय करू इच्छिता हे एक प्रभावी स्नॅक – एक 80% गव्हाची बॅगेल किंवा मोहरीसह एक टर्की क्लब सँडविच (कमी चरबीचा मेयो मागवा). या दोन्ही निवडींमध्ये कॅलरी आणि चरबी कमी असेल आणि आपण महिन्याभरात पैसे वाचवाल की जंक फूड स्नॅक्समध्ये उष्मांक नष्ट होऊ शकेल.

Water. पाणी प्या.

होय, ते फक्त पाणी आहे, परंतु काहीवेळा ते फक्त सर्वोत्कृष्ट पाणी असते. जर आपण पाण्याशिवाय दुसरे काही पिण्यास जात असाल तर का ते शोधा. नंतर अधिक चांगली सामग्री प्या.

आपण पुरेसे पाणी (दिवसातले आठ कप) पित आहात की नाही हे शोधण्यासाठी, आपला पिन कोड recipetrekker.com वेबसाइटवर प्लग करा. आपल्या जीवनशैलीच्या माहितीवर आधारित ते कॅलरी आणि चरबीचा अंदाज प्रदान करतात.

  • आपल्या थकवा उद्भवणारी समस्या सोडवा.

कधीकधी झोपेच्या अभावामुळे आपण नाश्ता वगळू शकता, स्वतःला उपाशी ठेऊ शकता आणि मग सकाळी व्यायामशाळा मारण्याची इच्छाशक्ती नसावी. दररोज किमान काही मिनिटे उठण्याची आठवण करुन देत टाइमर सेट करण्याची सवय लावा. जर आपण ही सवय लावत असाल तर आपण नाश्ता वगळण्यात सक्षम व्हाल आणि उठल्यावर व्यायाम करायला उठण्याची चिंता करू नका.

  • मित्रासह कसरत.

वर्कआउट बडी असण्यामुळे आपल्याला कसरत करण्यासाठी वेळ निर्माण करण्यास प्रवृत्त होईल. असा एक मित्र मिळवा जो निरोगी होऊ इच्छितो आणि एकमेकांचे यश पाहू इच्छितो.

  • तरीही आपल्याकडे लक्ष द्या …

निरोगी खाणे आपले रोजचे लक्ष्य बनवा.

  • आपल्या शुद्धीस पूरक

आपण साफ करीत असल्यास, आपले ध्येय गाठण्यात मदत करण्यासाठी आपण सर्व नैसर्गिक पूरक वापरू शकता.

  • हलके, कमी-प्रभाव असलेले व्यायाम निवडा

आम्हाला माहित आहे की काही लोक तिथे पुन्हा “टीव्हीचा सामना करू शकत नाहीत आणि खरेदी करू शकत नाहीत”. बरं, आपल्या पाठीला इजा न पोहोचवता समुद्रकाठच्या सुट्टीवर जाण्याच्या विचाराने आपल्या 800 ची सुरूवात होऊ देऊ नका. तर तुमच्या जीवनशैलीला योग्य असे व्यायाम निवडा.

By Author

प्रतिक्रिया व्यक्त करा

आपला ई-मेल अड्रेस प्रकाशित केला जाणार नाही. आवश्यक फील्डस् * मार्क केले आहेत