आरोग्य आणि निरोगीपणा – आपल्याकडे आहे का?

असे बरेच मार्ग आहेत ज्यात आपले आरोग्य आणि निरोगीपणा सुधारू शकतो, परंतु आपल्या जीवनात आपण चांगल्या प्रकारे व चांगल्या प्रकारे वागू शकू अशा सर्व मार्गांबद्दल आपल्याला माहिती आहे? आपल्या आयुष्यातील उर्जा, जीवनाबद्दल आवड आणि उत्सुकता, आपल्यातील प्रत्येकजण ही भेटवस्तू आहे हे आश्चर्य आणि आश्चर्यचकिततेबद्दल आपल्याला माहिती आहे? हाऊ टोककिप यूटहेल्थियर डॉट कॉम आपल्याला आपले आरोग्य सुधारण्याचे मार्ग आणि जीवनभर आरोग्यासाठी आयुष्यभर प्रेम वाढविण्यास मदत करणारे टिपा आणि तत्त्वे यांचे परीक्षण करतात.

येथे आम्ही पुन्हा आपल्या आरोग्याच्या सामर्थ्याबद्दल बोलत आहोत. आणि तुमच्या आयुष्यात कोण सामर्थ्यवान आहे? आपल्या शरीरासह प्रारंभ होत नाही आणि संपत नाही, नाही का? म्हणून डॉक्टर किंवा औषधावर लक्ष केंद्रित करण्याऐवजी किंवा आपला आजार दूर करण्याऐवजी आपल्याबद्दल बोलूया. आपल्यातील सर्वजण डॉक्टरांकडे जात नाहीत, आपल्यातील बहुतेकजण मलनिस्सारण ​​प्रक्रिया केंद्राजवळ राहत असले तरी आपल्यापैकी बहुतेकांना रूट कालवा नसतो. आमच्याकडे आपण आणि मी आपल्या आरोग्यामध्ये गुंतवणूक करण्याची क्षमता आहे, तज्ञांची खात्री बाळगणारे स्वतःचे आरोग्य होण्याची क्षमता आहे, परंतु कसे?

आपले पर्यायः

आता या टप्प्यावर आपण आजीवन आरोग्य कसे मिळवाल यावर तळटीप करू देते. आपल्या आरोग्याच्या स्टूलला तीन पाय आहेत. लेग पहिला खरोखरच आपले पर्यावरण, आपले अन्न, पाणी आणि आपले शरीर आहे. लेग दोन खरोखरच आपली भावनिक अवस्था, आपले विचार, भीती, आपली आकांक्षा, आपली श्रद्धा आणि आपली रोजची परिस्थिती आहे. आणि लेग तीन खरोखर आपले आरोग्य, आपले कल्याण, आपली मानसिक शांती आणि आपले म्हणणे किंवा आपले तत्वज्ञान आहे. या सर्वांपैकी काहीही नाही परंतु आपण आणि माझे एकमेकांशी बरेच काही करायचे आहे. मी तुम्हाला अध्यात्मिक दिग्दर्शक, निरोगीपणा प्रशिक्षक, क्लिनिकल सल्लागार, नातेसंबंध सल्लागार, शारीरिक चिकित्सक आणि दंतचिकित्सक शोधण्यासाठी प्रोत्साहित करू शकतो … फक्त काही नावे सांगा. किंवा कदाचित एखादी चांगली थेरपिस्ट असणारी एखादी व्यक्ती आपल्यास ओळखेल. आपण जिथे आहात तिथे काही फरक पडत नाही. आपण जेथे आहात त्यापेक्षा आपली आरोग्य आणि निरोगी अवस्था अधिक महत्त्वाची आहे.

मग हा प्रश्न बनतो, “मी हे सर्व कसे घडवून आणू?” आजीवन आरोग्य आणि निरोगीपणा मिळविण्यासाठी आपण स्वतःमध्ये गुंतवणूक कशी करू शकता? पुन्हा, आपण दिवसभर चिन्हे मांडू शकता, परंतु यामुळे आपल्याला केवळ काहीच द्यावे लागणार नाही. ठीक आहे, आपण मला ऐकले. ठीक आहे, आपण दिवसभर चिन्हे ठेवू शकता, परंतु स्वतःमध्ये गुंतवणूकीचा त्याचा काय संबंध आहे? बरं, इथे तत्व म्हणजे तुम्ही तुमची संपत्ती आतून बनवा. म्हणून जर तुम्हाला हुशार गुंतवणूक आकर्षित करायची असेल तर प्रथम तुमच्यात गुंतवणूक करा आणि मग तुम्ही अधिक हुशारीने आकर्षित होऊ शकता. छान वाटते, परंतु ते परहेजीकरण आणि वजन कमी करण्यास कसे लागू होते?

हा एक सोपा प्रश्न आहे जो मी बर्‍याच लोकांना विचारतो. जर आपण स्वत: ला सल्ला देऊ शकत असाल तर वजन कमी करणे हा एक नवीन नवीन सल्ला आहे. काय, विशेषतः, आपण गमावू इच्छिता? अर्थात आपण FAT गमावू इच्छित आहात. जर आपण इस्लामेबल टिश्यू गमावू इच्छित असाल तर जळजळ समाविष्ट करा. अर्थात आपण स्नायू गमावू इच्छित आहात. आपण हाडांची घनता गमावू इच्छित असल्यास प्रथम व्यायाम करा. अर्थात आपल्या दुसर्‍याच्या नियंत्रणाखाली वजन कमी करायचे आहे, बरोबर? बरं, धरा. आपण विचार करण्यापेक्षा हे खरोखर सोपे आहे हे मला सांगण्याची आवश्यकता आहे काय?

आपण ज्वालाग्रस्त मेदयुक्त गमावू इच्छिता? बरं त्या चरबीवर थांबा. आपण खरोखरच ज्वालाग्राही ऊतक गमावू इच्छिता? नक्कीच, परंतु चुकीच्या मार्गाने. पाउंड सोडण्याचा “योग्य मार्ग” म्हणजे प्रथम जास्तीत जास्त चरबी टाकणे. स्नायू नाही. नक्कीच, परंतु चुकीच्या मार्गाने.

आणि नाही, माझा अर्थ असा नाही की ते स्व: त बोलतात (ठीक आहे, मला कट्टरपणा माहित आहे, हे आपल्याला शिकवले जाते), परंतु आपण हरवण्याचा मार्ग हा सर्वात महत्वाचा पैलू किंवा घटक आहे.

“योग्य मार्ग” काय आहे?

जर आपण एखादा बाळ झोपी गेलेला पहात असाल तर आपल्याला हे लक्षात येईल की त्यांचे पोट त्यांच्या पोटात व तिरकसांच्या बक्षीसात आहे. जेव्हा ते झोपी जात आहेत तेव्हा त्याकडे पहा आणि तुम्हालाही हेच घडताना लक्षात येईल. त्यांच्या पोटात बर्‍याचदा “नैसर्गिक” वक्र असते जे त्यांच्या पोटातील बटणाच्या अगदी जवळ असते, परंतु आपण ते पाहू शकत नाही. हे फक्त तेथे आहे आणि जेव्हा आपण ते गमावू इच्छित असाल तेव्हा आपल्याला त्या उदरपोकळीभोवतीचे स्नायू घट्ट करणे आवश्यक आहे.

एक नवीन आपण पिळणे म्हणजे पडून असलेली हॅमस्ट्रिंग स्ट्रेच. हे हॅमस्ट्रिंगसाठी अंदाजे एक फ्लेक्सिमीटर मोजणारे स्नायू हा एक लवचिक व्यायाम आहे. आपल्याला काय करायचे आहे ते आपल्या पाठीवर सपाट आहे. आपल्याला उदाहरणार्थ एक पाय जमिनीवर ठेवायचा असेल. आपल्या वेटिंग लेगच्या बोटांपर्यंत पोहोचा. हा पाय जमिनीवर स्पर्श करण्यापर्यंत जाण्याची कल्पना आहे.

By Author

प्रतिक्रिया व्यक्त करा

आपला ई-मेल अड्रेस प्रकाशित केला जाणार नाही. आवश्यक फील्डस् * मार्क केले आहेत