बरे झालेल्या खड्ड्यांसाठी मूळव्याधांच्या उपचारांची माहिती

जितक्या लवकर आपण मूळव्याधांवर उपचार शोधत आहात तितके चांगले. कल्पना करा, वर्ष आणि वर्षे आपल्या शरीराच्या मध्यभागी पेच आणि वेदना. सत्य ही आहे की ही परिस्थिती अत्यंत लज्जास्पद असू शकते. असे बरेच लोक आहेत ज्यांना आपल्या सुया आणि पुरळ बरे करण्यास आवडेल, परंतु कोठे सुरू करावे हे माहित नाही. ज्या लोकांना सतत आठवडे खाज सुटणे, अस्वस्थता आणि जळजळीत त्रास होत आहे त्यांच्यासाठी मूळव्याधांच्या उपचारांपैकी एक म्हणजे, हेमोरॉइड उपचार.

बरेच लोक मूळव्याधांच्या उपचारांबद्दल चिंताग्रस्त, स्पष्टपणे आणि लाज वाटतात. यासारखे क्षण तोंड देण्यासाठी खूप विचित्र असतात, परंतु आपण हे लक्षात ठेवले पाहिजे की पेच हा रोग बरा करण्याचा मार्ग आहे. थोड्या प्रमाणात धैर्याने आणि आपल्या मनात पेच निर्माण झाला की आपल्याला आवश्यक आराम मिळू शकेल. बर्‍याच लोकांसाठी शस्त्रक्रियेद्वारे मूळव्याधांवर उपचार करण्याचा एकमेव मार्ग आहे. तथापि, हे अत्यंत वेदनादायक, महाग आणि लांबीचे आहे. जर आपण शस्त्रक्रिया करुन जात असाल तर आपण एक उच्च पात्र, प्रमाणित डॉक्टरांची मदत घ्यावी असे सूचविले जाते.

या लेखात, आम्ही जेव्हा लक्षणे दिसतो तेव्हा मूळव्याधांवर उपचार घेणे किती महत्त्वाचे आहे तसेच आपल्या डॉक्टरांना विचारावे लागेल अशा प्रकारच्या प्रश्नांची वर्गीकरण करणे आपल्याला वेदनादायक मूळव्याधाचे निदान करण्यासाठी दुर्दैवी असले पाहिजे.

लक्षणे

मूळव्याध हे उदरपोकळीच्या प्रदेशात वाढणा tissue्या ऊतींचे उशी असतात. स्पष्ट कारणांमुळे, ब्लॉकला असलेले लोक उत्साही हालचालींदरम्यान वेदना सहन करतात, तसेच जेंव्हा ते हलतात तेव्हा जळजळ किंवा खाज सुटण्याची भावना येते. कधीकधी आपल्या लक्षात येईल की आपण हलवताना हे अधिक वेदनादायक खळबळ होते आणि जेव्हा आपण उभे राहता तेव्हा नव्हे. जसे आपण लक्षात घेतले असेल की ते अगदी टोकांवर देखील कोमल आहे. इतर वेळी, वेदना एक गांठ किंवा ढेकूळ भावना म्हणून संदर्भित केली जाऊ शकते. त्याच्या अचूक स्वभावाची पर्वा न करता, ते नेहमीच अस्वस्थ असते. मूळव्याध शोधण्यासाठी, आपण आपल्या हालचालींवर स्टॉपवॉच किंवा ऑग्लिओ ठेवणे आवश्यक आहे. दररोज आपल्या घड्याळाचे निरीक्षण करणे आपण निश्चितपणे फिरत आहात की नाही हे दर्शवेल. आपण लालसरपणा, सूज किंवा इतर कोणत्याही प्रकारची अप्रिय दृष्टीक्षेप पाहिल्यास, मूळव्याधांवर त्वरित उपचार घ्या.

आहार

मूळव्याधाचे मुख्य कारण ओळखताना आपल्याला प्रथम आपण खात असलेल्या पदार्थांच्या श्रेणीचा सामना करावा लागतो. तद्वतच, चरबीयुक्त पदार्थ कमी करण्याकरिता आपण प्रयत्न करणे आवश्यक आहे. आपण मूळव्याधांनी ग्रस्त असल्यास हे विशेषतः संबंधित आहे. काही वैद्यकीय तज्ञांच्या मते, उच्च-चरबीयुक्त जेवण हे मूळव्याधाचे मूळ कारण आहे. म्हणूनच, चरबीचे प्रमाण कमी करण्यासाठी आपल्यास आपल्या जीवनशैलीचा एक भाग पोहणे, धावणे, डायव्हिंग, किकबॉक्सिंग, बास्केटबॉल आणि चाकू बनवावे लागतील.

म्हणूनच, आपल्याला आपल्या मेनूमधून असे पदार्थ काढून टाकावे लागतील. शिवाय ज्यांना मूळव्याध आहेत त्यांच्यासाठी पाण्याचे मूळव्याध बरे करण्याचा उत्तम उपाय आहे. आपल्या सर्वांना ठाऊक आहे की, पाणी आपल्या शरीरातील एक महत्त्वाचा भाग आहे जे योग्यरित्या कार्य करण्यासाठी आवश्यक आहे, म्हणूनच, दररोज किमान आठ ग्लास पाणी पिण्याची आपल्याला सवय लावावी लागेल.

शिवाय, आपण मूळव्याधांच्या उपचारासाठी मीठाच्या गोळ्या वापरण्यावर विचार करू शकता. पुन्हा, हे सोडियममध्ये जास्त प्रमाणात असलेल्या प्रोसेस्ड पदार्थांचे सेवन कमी करण्यात मदत करेल. सोडियम पोटात भरण्यावर लक्ष केंद्रित करणार्‍या पदार्थांचा एक घटक आहे. आपल्या मूळव्याधांवर अशा घटकांचा होणारा परिणाम जाणून घेत आपण त्यास योग्य मार्गाने हाताळू शकता.

मूळव्याधांसाठी एक समग्र उपचार वापरा जे नैसर्गिक प्रक्रियेचा सराव करून मूळव्याधांचे मूळ कारण काढून टाकते. याव्यतिरिक्त, मूळव्याधांच्या उपचारांना नेहमीच शस्त्रक्रिया किंवा औषधे आवश्यक नसतात. मूळव्याधांसाठी काही नैसर्गिक घरगुती उपचार हे आहेत:

कोल्ड कॉम्प्रेस

ही एक पद्धत आहे जी घरी लागू केली जाऊ शकते आणि यामुळे मूळव्याधांची सूज आणि अस्वस्थता कमी होते. आपण क्षेत्रावर कोल्ड कॉम्प्रेस वापरुन हे करू शकता. असे केल्याने, रक्तवाहिन्या अशा प्रकारे प्रतिबंधित होतात, मूळव्याधांचा रक्तस्त्राव कमी होतो.

लेग पेटके

पाय वर पेटके जे घरी लागू केले जाऊ शकते आणखी एक मूळव्याध उपचार. मूत्रपिंडाच्या त्वचेवरील लोंबकळणारी किंवा लठ्ठ दिसणारी त्वचा आणि ओटीपोट तपासण्यासाठी आणि त्यावर लक्ष ठेवण्यासाठी वापरल्या जाणा primary्या हे मूळव्याधातील एक मूळ उपचार आहे.

आपण मूळव्याधांवर नैसर्गिक मूळव्याध उपायांचा पर्याय निवडू शकता, जे अनेक आरोग्य फायदे देतात. हे आपल्या शरीराचे सामान्य आरोग्य सुधारण्यास हातभार लावते, अशा प्रकारे असंख्य आरोग्याच्या समस्या सोडवण्याची तुमची सध्याची आणि भविष्यातील शक्यता सुधारते.

By root

प्रतिक्रिया व्यक्त करा

आपला ई-मेल अड्रेस प्रकाशित केला जाणार नाही. आवश्यक फील्डस् * मार्क केले आहेत