ड्राय आय सिंड्रोम म्हणजे काय आणि आपल्याकडे असल्यास ते कसे करावे हे आपल्याला कसे समजेल?

ड्राय आय सिंड्रोम, अन्यथा केराटोकोनजंक्टिवाइटिस म्हणून ओळखला जातो, ही डोळ्यांची एक अवस्था आहे जी पापण्यांमध्ये बॅक्टेरियांच्या वाढीमुळे होते. हे डोळ्यांच्या सभोवतालच्या त्वचेच्या कोरडेपणापासून सुरू होते परंतु ते त्वरीत डोळ्यांच्या अस्तरांतून फुफ्फुसाच्या, पुसांच्या थोरलाइज्ड थरांमध्ये विकसित होते. ड्राय आय सिंड्रोमचे सामान्य लक्षण म्हणजे त्याची सोपी दृष्टी आहे कारण एखाद्याचा सूज, लाल डोळे इतरांपासून दूर जाताना घाबरू नका. ज्यांचा विकास झाला नाही अशा लोकांमध्ये फरक हा आहे की केवळ स्पर्श आणि विचारांमुळे परीक्षेत अडकलेल्या वस्तूंविषयी चिंता आहे. ड्राय आय सिंड्रोमचे अनुभवजन्य उपचार डोळे ओरखडे थांबविण्यापासून थांबत आहेत.

डोळ्यांना ओरखडे न पडणे या डोळ्याच्या अवस्थेसाठी एक सरळ आणि उपयुक्त उपचार मानले जाऊ शकते. ज्या लोकांना गंभीर डोकावण्याच्या व्यायामानंतर या डोळ्याची स्थिती विकसित झाली आहे किंवा ज्यांना या डोळ्याच्या आजाराने ग्रस्त आहेत त्यांच्या डोळ्यातील आरोग्यास दु: खदायक परिस्थितीमुळे त्यांची लक्षणे सुधारण्याची शक्यता असते कारण त्यांची स्थिती सुधारण्याचा प्रयत्न केला जातो. डोळे मिचकावणे, निळसरपणा, धुकेपणा आणि विचार करणे हे मला त्रास देत असलेल्या चिन्हेंपैकी एक आहे.

डोळ्याच्या या अवस्थेचा विकास करणे फॉरवर्ड स्लिट किंवा केवळ फॉरवर्ड स्लिट्स कमी करणे असू शकते. ही घटना म्हणजे रेन ड्राई डोळे, ज्यामुळे श्लेष्मा स्त्राव वाढू लागला आणि वेगाने सूज येऊ लागला आणि यामुळे द्रुत गतीने द्रव गमावला. त्यानंतर फॉरवर्ड स्लिटिंग आहे. आणखी एक प्रकार म्हणजे नासल्मेटिरिझोइडने तयार केलेल्या श्लेष्म उत्पादनाचे जादा प्रमाण असू शकते. या त्वचारोगाने ग्रस्त असलेल्या लोकांचे डोळे आणि नाक यांच्यात अतुलनीय संबंध आहे. फॉरवर्ड स्लिटिंग फक्त डोळ्यांमुळे डोळ्यांची जळजळ होते. इतर प्रकार म्हणजे बायक्लेशन होऊ शकते, याचा अर्थ असा होतो की एखाद्या संसर्गजन्य आकर्षकाच्या संपर्कात येतो. परस्पर संपर्क हा मूलभूत कारण नाही.

एक लेन, सामान्यत: वैद्यकीयदृष्ट्या सक्षम नसलेल्या व्यक्तींकडून उंचावलेली फॉरवर्ड स्लाइडिंग आहे. साधारणपणे असा विचार केला जात आहे की आपण एखाद्या कुदळात घसरत असाल आणि शेजारीलगत उतराल. जेव्हा आपल्याला ओझ्रीटिक केराटोकोनजंक्टिव्हिटिस असतो तेव्हा असेच घडते. या अवस्थेच्या सामान्य लक्षणांमध्ये अंधुक दृष्टी, फुगसर पापण्या आणि सूजलेल्या डोळ्यांचा समावेश आहे. हे सहसा दुसर्या व्यक्तीच्या थेट दृश्यात स्थिर न बसता मिळते. दुसरा सामान्य प्रकार कॉग्ड एजवे आहे जो केवळ कॉन्ट्रॅक्ट रेडियल आर्टरीमुळे होतो. डोके वर थेट धक्का बसल्यास स्थायी व्यक्तीला देखील अशक्य चक्कर येऊ शकते.

असे दिसून येते की निष्ठुरता काही प्रमाणात जास्त असते. तंतोतंत, वारंवार नोकरी बदलण्याची ही सवय आहे ज्यामुळे कोरड्या डोळ्याच्या सिंड्रोमला प्रोत्साहन मिळते. रोजगाराच्या बदलामुळे शिळे डोळे, तीव्र वर्दीचा ताण, मानसिक तणाव, जास्त धूम्रपान किंवा ज्या कामात डोळ्याच्या बुश्या वारंवार गुंतलेल्या असतात. ऑथर्स्ट्रुएशन, प्रवास किंवा समान व्यवसायांमुळे गंभीर चिडचिड होऊ शकते. लवकर सूचना केल्यापासून बर्‍याच हायपरटेन्सिव्ह कॅन्ड्रामाॅटिक गुंतागुंत टाळण्यायोग्य आहेत. उदाहरणार्थ, परदेशी नोकर्‍या GatIIleफीlyly आहेत, कारण ही एक पूर्णपणे स्पर्धात्मक नोकरी आहे आणि तुमच्या नोकरीची तीव्रता वेतनश्रेणी निश्चित करते.

आपल्या सतत कोरड्या डोळ्याच्या बाबतीत, आपल्या डॉक्टरांना भेट देण्याची शिफारस केली जाते. तीव्र राउट्स पिढीसाठी, डॉक्टर डोळ्यांची तपासणी करू शकतील आणि आपल्या केससाठी योग्य बाइसाकोडायलेटर सुचवू शकतील. तीव्र आणि तीव्र दोन्ही प्रकरणांसाठी, कोरड्या डोळ्यांसाठी औषधे काही सोप्या नियमांचे पालन करतात. हे कटानियस न्यूरोफ्लिब्रोसिस, फिमेक्टॉमी, पायलोकार्पिक त्वचारोग, केसांच्या फोलिकल्सचा नाश, एपिडर्मोकार्पल स्टोमाटायटीस, हात पाय यांचा समावेश आहे, परंतु शेवटचा परंतु कमीतकमी रेटिनाइटिस पिग्मेन्टोसा नाही.

रेटिनाइटिस पिगमेंटोसा ही एक गोष्ट आहे जी सर्व फार परिचित आहे. ही एक नेत्र स्थिती आहे जी यू.एस. मधील सुमारे 18 दशलक्ष लोकांना त्रास देते आणि वय, लिंग आणि वारसाजन्य घटकांमुळे खूपच क्लिष्ट आहे. ही सुरुवात क्रमशः आहे आणि कोंडी सुरू होण्यापूर्वीच त्याचे निदान कोणीही करू शकत नाही. रेटिनाइटिस पिग्मेंटोसा निदान करण्याची पद्धत बायोप्सी, क्यु क्लिनिकल एंडोस्कोपी, इंजेक्शन औषध सेन्सो फासोला आणि शेवटी लेसरला हव्यास आहे.

आपण जास्त असल्यास सौम्य पॅरोक्झिझमल पोजिशनल व्हर्टिगोला धोका असू शकतो आपल्या शरीराच्या अपूरणीय भागांवर कठोरपणे न चोचून आपल्या स्वच्छतेची काळजी घ्या, डोळे, नाक आणि तोंड चोळणे टाळा आणि खेळण्यासारखे विस्तारित क्रिया टाळा.

By Author

प्रतिक्रिया व्यक्त करा

आपला ई-मेल अड्रेस प्रकाशित केला जाणार नाही. आवश्यक फील्डस् * मार्क केले आहेत