पी कमर – पोट बटण उघडण्याच्या समोर ओले साहित्य

जर आपण पोटातील बटणासमोर एक पातळ, गोल वस्तू पाहिली असेल तर आपल्याला हे आश्चर्य वाटेल की ते काय आहे. या प्रकारच्या इम्प्लांटचा वापर अनेकदा पोट टक प्रक्रियेमध्ये केला जातो, याला टमी टक देखील म्हणतात. या इम्प्लांटचा उद्देश सिलिकॉन किंवा सलाईनचा वापर न करता एक नैसर्गिक कंबर तयार करणे आहे.

आपल्या पेटातील बटणामागील पाउच आपल्याकडे असू शकते जे आपल्या आयुष्यात नंतर गोष्टी ठेवण्यासाठी आहे. पाउच एक सिलिकॉन पिशवी आहे ज्याचा आकार टर्कीसारखा असतो, आणि तो जास्त कालावधीसाठी त्या ठिकाणीच राहिला पाहिजे. हे सांगणे सुरक्षित आहे की आपण बाह्यरुग्ण प्रक्रियेत असतांना हे थैली आपोआप घसरते असे नाही. आपल्याकडे इम्प्लांट पुट असेल तर तेच घडते परंतु प्लेसमेंटमध्ये समस्या आहे.

लिपोसक्शनमध्ये वापरले जाणारे दोन मुख्य प्रकार आहेत:

पीसी (प्री चोलॅन्जिकली) इम्प्लांटचा वापर विस्तृत, सपाट आकार तयार करण्यासाठी केला जातो. कट एका उथळ कोनात तयार केला गेला आहे आणि तो रोपण आपल्या मुख्य ओटीपोटात स्नायू, सामान्यत: ट्रान्सव्हस ओबडोमिनसच्या काठाशी जुळत नाही अशा प्रकारे ठेवला जातो. तो कमीतकमी हल्ल्याचा प्रकारचा लाइपो आणि कमी खर्चाचा आहे. हे रोपण त्या व्यक्तीसाठी चांगले आहे ज्यांचेकडे जास्त चरबी कमी आहे, कारण पीसी प्रकार थोडा हलका असतो. कधीकधी सी-सेक्शन असणे आणि पीसी मिळवणे शक्य आहे, परंतु आपले बीजारोपण सुरक्षित असले पाहिजे – आपण जात असताना पोटचे बटण हलू नये आणि ते आपल्या प्रक्रियेदरम्यान हलू नये. सर्वात सुरक्षित प्रत्यारोपण प्रत्यक्षात त्याच दोषांचे मिश्रण आहे जे जन्म दोष आणि पीसीसाठी वापरले जाते. अजूनही काही सर्जन आहेत ज्यांना असे वाटते की संयोजन सुरक्षित आहे, परंतु आपल्याला ते सिद्ध करावे लागेल.

ओव्हर-द-काउंटर (ओटीसी) वि. ओव्हर-द-काउंटरची प्रिस्क्रिप्शन

आपण खर्चाची चिंता करत असल्यास जवळ ओटीसी डॉक्टर किंवा दंतचिकित्सक शोधण्यात हे आपल्याला मदत करेल. आपला विमा भिंतीविरूद्ध फेकणे हा खर्च कमी करण्याचा एक चांगला मार्ग आहे, परंतु कव्हरेज काय आहे हे शोधून काढल्यास त्यास दुखापत होत नाही. देशभरातील अनेक प्लास्टिक सर्जन दरवर्षी वाढत्या पैशाची किंमत कमी करीत आहेत आणि ते प्रत्येक डॉलर मोजत आहेत. आपण सुमारे खरेदी करण्यास अजिबात संकोच करू नये. आपल्याला हनी स्वस्त इम्प्लांट शोधण्यात सक्षम होऊ शकेल, परंतु काही डॉक्टर विचारत असलेल्या हास्यास्पद किंमतीबद्दल आपल्याला आश्चर्य वाटेल. आपणास एकतर स्वस्त डील मिळू नये कारण ती कंपनी फक्त स्पर्धेचे शॉर्ट-सर्किट करण्याचा प्रयत्न करीत आहे हे आपणास माहित नाही. कंपन्या आपल्याला चमत्कारी उत्पादन विकतील किंवा ते सांगतील की एक रोपण दुस imp्यापेक्षा चांगला आहे, परंतु त्यांच्याकडे उत्कृष्ट गुणवत्ता नाही.

इम्प्लांट्सच्या बाबतीत जेव्हा अशा प्रकारच्या चुका केल्याचा इतिहास असेल अशा अनुभवी शल्य चिकित्सकाचा शोध घेणे आवश्यक आहे. आपल्याला हे माहित असणे आवश्यक आहे की ते योग्यरित्या तयार केले गेले होते आणि प्रक्रियेत त्यांचे नुकसान झाले नाही किंवा काढले गेले नाही. आपल्याला हे माहित असणे आवश्यक आहे की ते अशा उद्योगात केले गेले होते जे दुखापतीची जोखीम फार गंभीरपणे घेते आणि कायमस्वरूपी दुरुस्ती पूर्ण होण्यापूर्वी पुनर्वसनाची आठवडे घेईल. आपणास हे माहित असणे आवश्यक आहे की शल्यचिकित्सकास स्वत: च्या रोपणात अडचण आली आहे आणि रुग्णाला असह्य इजा होण्यापासून रोखण्यासाठी जे काही करावे लागेल ते करण्यास ते तयार आहेत. आपल्याला हे माहित असणे आवश्यक आहे की या रुग्णांच्या विशेष गरजा कशा पूर्ण कराव्या हे त्यांना माहित आहे.

आपला सर्जन कसा निवडायचा

बरीच रूग्ण ज्यांना त्यांच्या ब्रेस्ट इम्प्लांट्समध्ये अडचण आली आहे केवळ तेच पर्याय कठोरपणे मर्यादित आहेत हे शोधण्यासाठी केवळ उत्तरे ऑनलाईन शोधतात. अशा सर्जनचा वापर करणे चांगले आहे ज्याची प्रमाणपत्रे आपल्याद्वारे परिचित असतील आणि ते स्तन रोपण वापरण्यासाठी प्रशिक्षित आहेत की नाही आणि ते योग्यरित्या कसे करावे हे तपासून पहा. आपल्यासारखी किती प्रकरणे त्यांनी हाताळली हे देखील आपल्याला जाणून घ्यायचे आहे. रूग्ण आनंदी आहेत आणि ते सुरक्षित आहेत याची खात्री करण्यासाठी अतिरिक्त खबरदारी घेतलेले शल्यचिकित्सकच आपल्याला मदत करण्यास सक्षम असतील.

नोकरीसाठी एखाद्यास भाड्याने घेण्यापूर्वी आपण भेटी घ्या. त्या सभांमध्ये आपण जे काही शिकू शकता ते आपल्या अंतिम निर्णयासाठी महत्त्वपूर्ण असेल. आपल्याला केवळ शल्यचिकित्सकांची प्रमाणपत्रेच ठाऊक नाहीत, परंतु इतर रुग्णांसह त्यांच्यात काही समस्या उद्भवल्या आहेत आणि त्यांच्या कौशल्यांमध्ये कोणतीही वाढ केली आहे. उपचार, शस्त्रक्रिया आणि प्रत्यारोपण हे केकवॉक नाहीत, परंतु आपल्याला त्याबद्दल घाबरू नका. आपला वेळ सुज्ञपणे वापरा आणि स्तन प्रत्यारोपण करणारे सर्जन आपले आरोग्य सुधारण्यात मदत करण्यासाठी काय करू शकतात हे जाणून घ्या.

By Author

प्रतिक्रिया व्यक्त करा

आपला ई-मेल अड्रेस प्रकाशित केला जाणार नाही. आवश्यक फील्डस् * मार्क केले आहेत